พิธีมอบประกาศนียบัตรแสดงความยินดี
แก่นักประดิษฐ์และนักวิจัยไทยที่ได้รับรางวัลจากเวทีนานาชาติ
(Internationally Outstanding Inventors Awards Ceremony)
วันที่ 24 มิถุนายน 2566 ณ ห้องมัฆวานรังสรรค์ สโมสรทหารบก วิภาวดี
จัดโดย กระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม โดย สำนักงานการวิจัยแห่งชาติ (วช.)
วันที่ 26 มิถุนายน 2566 ตัวแทนผู้บริหาร คณะครู และนักเรียนห้องเรียน SMEP โรงเรียนปรินส์รอยแยลส์วิทยาลัย ได้เข้าร่วมพิธีมอบประกาศนียบัตรแสดงความยินดีแก่นักประดิษฐ์และนักวิจัยไทยที่ได้รับรางวัลจากเวทีนานาชาติ (Internationally Outstanding Inventors Awards Ceremony) จัดโดย กระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม โดย สำนักงานการวิจัยแห่งชาติ (วช.) เพื่อประกาศเกียรติคุณแก่นักประดิษฐ์และนักวิจัยไทยที่ได้รับรางวัลจากการนำผลงานวิจัยและนวัตกรรมไปประกวดเวทีนานาชาติ ณ ห้องมัฆวานรังสรรค์ สโมสรทหารบก วิภาวดี โดยมีผลงานที่ได้รับรางวัลทั้งสิ้น 3 เวที จาก 3 ประเทศ ซึ่งนักเรียนในระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น ได้รับรางวัล 1 เวที จาก 1 ประเทศ ดังนี้
- รางวัล Silver Medal
ผลงาน “Temp.Tale Sleep Tight” จากประเทศมาเลเซีย
- เด็กหญิงชญพรรษ วาฤทธิ์ ม.3/4
- เด็กหญิงพิมพ์ขวัญ นันทวาศ ม.3/4
- เด็กหญิงกัญญาภัทร กลั่นนุรักษ์ ม.3/4
ครูที่ปรึกษา
- ดร.ขัติยา ปิยะรังษี
- อ.เฉลิมเกียรติ เพ็ชรภู่
- อ.กีรติกานต์ ไชยโคตร